• **VietWriter – 10/09/2015 → 30/09/2026** Có lẽ đây là bài viết khó nhất tôi từng viết trên VietWriter. Không phải vì tôi không biết phải viết gì. Mà vì tôi biết, sau những dòng này, sẽ không còn bài viết nào nữa. Ngày **10/09/2015**, VietWriter bắt đầu. Khi ấy, tôi chỉ nghĩ đơn giản rằng mình muốn tạo ra một nơi để mọi người có thể viết, có thể chia sẻ, có thể gặp những người cũng yêu con chữ giống mình. Tôi không nghĩ nơi này sẽ đi cùng mình lâu đến vậy. Hơn 11 năm. Một khoảng thời gian đủ dài để một người thay đổi rất nhiều. Đủ dài để những người từng là học sinh trở thành người đi làm. Đủ dài để những người từng có rất nhiều thời gian viết lách giờ phải bận rộn với gia đình, công việc, con cái và cuộc sống riêng. Đủ dài để những nickname từng xuất hiện mỗi ngày dần trở thành những cái tên đã lâu không còn sáng đèn. Và cũng đủ dài để một diễn đàn từng đông vui trở nên ngày càng yên tĩnh. Từ **vietwriter.com** đến **vietwriter.one**, VietWriter đã đi qua rất nhiều lần thay đổi. Có lúc đông vui. Có lúc im ắng. Có lúc tôi từng nghĩ sẽ làm lại thật lớn. Có lúc tôi nghĩ chỉ cần giữ nó ở đó thôi cũng được. Không cần phát triển thêm. Không cần ai biết đến. Chỉ cần nó vẫn còn. Bởi đôi khi, chúng ta giữ một website không phải vì nó còn giá trị về lượt truy cập, về tiền bạc hay về công nghệ. Chúng ta giữ nó đơn giản vì ở đó có ký ức. Có những đêm thức khuya sửa lỗi diễn đàn. Có những lần chuyển server, backup dữ liệu, sửa từng thứ rất nhỏ. Có những bài viết mà giờ đọc lại thấy ngây ngô. Có những cuộc trò chuyện tưởng như chẳng có gì đặc biệt, nhưng nhiều năm sau nhìn lại mới nhận ra đó chính là tuổi trẻ. Có những người từng rất thân. Rồi không còn nói chuyện nữa. Có những người từng nói rằng sẽ ở VietWriter thật lâu. Rồi một ngày cũng biến mất. Không trách ai cả. Vì cuộc sống vốn là như vậy. Mỗi người rồi cũng phải bước tiếp trên con đường của riêng mình. Chỉ có diễn đàn là vẫn nằm ở đây. Âm thầm giữ lại dấu vết của tất cả mọi người. Từng bài viết. Từng bình luận. Từng tài khoản. Từng ngày tháng mà có lẽ chính người viết cũng đã quên. Và rồi hôm nay, đến lượt tôi phải là người kết thúc nó. Tôi đã nhiều lần mở trang quản trị lên. Nhìn những dữ liệu đã nằm ở đó suốt hơn một thập kỷ. Và thật lòng, tôi không nỡ xóa. Một cái database có thể chỉ là vài gigabyte dữ liệu. Một tên miền có thể chỉ là vài dòng DNS. Một diễn đàn có thể chỉ là code, server và những bảng dữ liệu. Nhưng tôi biết rằng trong đó có hơn 11 năm của VietWriter. Và cũng có hơn 11 năm của chính tôi. Có lẽ điều buồn nhất khi đóng một diễn đàn không phải là website biến mất. Mà là khoảnh khắc mình nhận ra: **một thời của mình thật sự đã đi qua.** Ngày **30/09/2026**, tôi sẽ tắt VietWriter. Sau ngày đó, có thể khi bạn gõ lại địa chỉ quen thuộc, sẽ chẳng còn gì xuất hiện nữa. Không còn trang chủ. Không còn những bài viết cũ. Không còn những nickname từng quen. Không còn dòng chữ báo rằng có ai đó đang online. Chỉ còn một cái tên từng tồn tại trên Internet. Nhưng trước khi mọi thứ biến mất, tôi muốn nói một lời mà có lẽ suốt hơn 11 năm qua tôi chưa từng nói đủ: **Cảm ơn.** Cảm ơn tất cả những người đã từng bước vào VietWriter. Dù bạn ở đây nhiều năm, vài tháng, vài ngày hay chỉ vô tình ghé qua một lần. Cảm ơn những người từng đăng bài. Cảm ơn những người từng viết truyện. Cảm ơn những người từng bình luận. Cảm ơn những người từng cãi nhau rồi lại làm hòa. Cảm ơn những người từng giúp VietWriter vui hơn, đông hơn, có sức sống hơn. Và đặc biệt, cảm ơn những người dù đã đi rất lâu nhưng đã từng để lại một phần tuổi trẻ của mình ở đây. Tôi không biết mọi người bây giờ đang ở đâu. Đang sống thế nào. Có còn viết nữa hay không. Có còn nhớ VietWriter hay không. Nhưng nếu một ngày nào đó bạn tình cờ nhớ lại cái tên này, tôi hy vọng bạn sẽ nhớ về nó bằng một chút dịu dàng. Rằng đã từng có một nơi như vậy. Một diễn đàn nhỏ. Một góc nhỏ của Internet. Nơi một nhóm người từng gặp nhau chỉ vì cùng thích viết. Chúng ta đã từng ở đây. Thật sự đã từng ở đây. Và như thế là đủ. Ngày **10/09/2015**, VietWriter bắt đầu bằng một cú click. Ngày **30/09/2026**, VietWriter cũng sẽ kết thúc bằng một cú click. Chỉ khác rằng lần đầu tiên tôi nhấn nút với rất nhiều háo hức. Còn lần cuối cùng… có lẽ tôi sẽ ngồi nhìn màn hình lâu hơn một chút. Trước khi nhấn **Delete**. **Tạm biệt VietWriter.** Tạm biệt **vietwriter.com**. Tạm biệt **vietwriter.one**. Tạm biệt một phần tuổi trẻ của chúng ta. **10/09/2015 — 30/09/2026** Cảm ơn vì tất cả. Và nếu ký ức cũng có một nơi để đăng nhập lại, hy vọng một ngày nào đó, **chúng ta sẽ lại gặp nhau.**

Hot Cô vợ đánh tráo

  • Chương 39

Chương 39: TÔI.
KHÔNG CẨN TIẾN
CỦA ANH


Giọng nói sắc bén đột ngột
làm Thẩm Kiều sợ hãi, cô siết chặt
chiếc khăn tắm trên người, rồi bước
chầm chậm về phía Dạ Mạc Thâm.
Chỉ là đi đến một khoảng cách nhất
định với Dạ Mạc Thâm, Thẩm Kiểu
đột nhiên dừng lại.


Cô cắn môi dưới.


“Có vấn đề gì không?”


“Đỡ tôi lên giường.” Dạ Mạc Thâm nói với giọng lạnh lùng, trong
mắt anh không có bất kỳ gợn sóng
nào cả.


Thẩm Kiều thở phào nhẹ nhõm,
hóa ra anh chỉ là nhờ cô đỡ anh lên
giường, vậy được thôi. Chỉ có điều,
cô đang quấn một chiếc khăn tắm,
không cần thận nó có thể tuột ra bất
cứ lúc nào, vì vậy Thẩm Kiều vội nói:
“Tôi có thể vào thay quần áo xong
mới giúp anh được không? Tôi vừa
nãy … quên mang quần áo vào. ”


Dạ Mạc Thâm im lặng, chỉ nhìn
cô. Thẩm Kiều nắm một góc khăn
tắm, cắn môi dưới nói, “Chỉ một lúc


thôi, một lúc thôi là xong.”



VietWriter cập nhật nhanh nhất.


Anh vẫn không nói, Thẩm Kiều
cảm thấy cô không thể quấn khăn
tắm để giúp anh được. Bởi vậy anh
không nói, cô chậm rãi di chuyển. Cô
thấy Dạ Mạc Thâm không có cử
động nào khác, liền quay lại rồi chạy
đến giường, lấy bộ quần áo cô đã
chuẩn bị trước đó, sau đó lao vào


phòng tắm.


Vào trong chưa được bao lâu cô
vội vã chạy ra, chiếc váy phất phơ
khoác trên người cô. Khi cô bước ra,
để lộ bờ vai trắng nõn, Thẩm Kiều
vừa đi vừa chỉnh bộ quần áo bước về
phía anh, khi cô ở trước mặt Dạ Mạc
Thâm, quần áo của cô đã mặc xong.


(Cö vợ đánh tráo} Chương 39:…IÊN CỦA ANH








Toàn bộ quá trình mất chưa đầy
một phút. Tốc độ rất nhanh chóng.
Chỉ là tóc cô có chút rối bù. Dạ Mạc
Thâm nheo mắt nhìn người phụ nữ
trước mặt. Cô mặc váy ngủ màu
xanh nhạt với đôi chân trần, chất
lượng của váy giá trung bình. Có lế
cô cũng đã mặc mấy năm rồi, có
chút nhăn nheo. Vì vậy khoác lên làn
da trắng mịn màng của cô, có thể nói


là hoàn toàn không xứng đáng.


Nhìn tổng thế thấy rằng chiếc
váy này đã làm giảm đi khí chất của
cô ấy. Dạ Mạc Thâm cau mày, nhìn
cô tỏ vẻ không hài lòng.


Thẩm Kiều chú ý đến ánh mắt


{Cô vợ đánh tráo) Chương 39:…IÉN CỦA ANH


của anh, rồi liếc xuống váy cô đang
mặc, có lẽ đoán được Dạ Mạc Thâm
đang nhìn gì. Cô cảm thấy hơi xấu
hổ, mặt nóng bừng, cô cắn môi dưới
một lúc lâu sau đó khó khăn cất
giọng.


“Tôi xong rồi, để tôi đỡ anh lên
giường nghỉ ngơi.”


Nói xong, Thẩm Kiều bước tới,
đỡ anh đến bên giườn Sau khi Dạ
Mạc Thâm lên giường, đôi mắt anh
vẫn nhìn vào cơ thể cô, đôi môi mỏng
khẽ mấp máy: “Mở ngăn kéo của
chiếc bàn cạnh giường ra.”


“Hả?” Thẩm Kiều ban đầu chưa
kịp phản ứng, nhưng nhanh chóng


(Cô vợ đánh tráo) Chương 39:…IÊN CỦA ANH


gật đầu, cúi xuống mở ngăn kéo của
bàn cạnh giường, hỏi anh: “Cậu Dạ
đang tìm gì vậy?”


Bởi vì cô quen gọi Dạ Mạc Thâm
trong công ty, cho nên cô luôn gọi Dạ
Mạc Thâm là cậu Dạ. Ngăn kéo rất
gọn gàng, với một vài cuốn sách,
một vài chiếc thẻ và đồng hồ đeo tay


của anh.


“Mở trang 205 của cuốn sách


thứ hai, lấy chiếc thẻ đó ra.”
“Qh.”


Thẩm Kiều không có bất kỳ nghỉ
ngờ nào, chỉ làm như anh nói. Cô rút
cuốn sách thứ hai ra lật đến trang
205, lật tới đó Thẩm Kiều cảm thấy


(Cô vợ đánh trảo) Chương 39:…IỀN CỦA ANH


hơi ngạc nhiên vì anh lại có thể nhớ
rõ như vậy.


Điều này cho thấy Dạ Mạc Thâm
có thề là một người ám ảnh cưỡng
chế.


“Tìm thấy rồi.” Sau khi nhìn thấy
tấm thẻ, Thẩm Kiều lấy nó ra và đưa


nó cho anh.


Dạ Mạc Thâm không trả lời, đôi


mắt đen của anh nhìn cô bất động.
“Cậu Dạ?”
“Cho cô đó.”


Nghe thấy vậy, Thẩm Kiều hơi
ngạc nhiên, liếc nhìn tấm thẻ trên
tay. Đó là thẻ ngân hàng.


**********


Truyen.one xin giới thiệu tới bạn đọc truyện


Đỉnh Cấp Rể Quý


**********


“Cho tôi sao?”



Nhớ quay lại đọc tiếp tại VietWriter để ủng hộ chúng mình nha.


Ban đầu cô nghĩ anh đang muốn
tìm tấm thẻ hoặc thứ gì đó. Nhưng
cô không ngờ đó là thẻ ngân hàng.
Nhưng thẻ ngân hàng, cho cô để làm
gì?


“Cậu Dạ?” Thẩm Kiều không
hiểu, vì vậy cô siết chặt thẻ ngân
hàng trong tay, nhìn anh bằng ánh
mắt dò hỏi.


Dạ Mạc Thâm nở nụ cười chế
nhạo trên môi: “Là mợ hai của nhà
họ Dạ, tốt hơn hết là cô chú ý ăn mặc
hơn cho tôi. Trong đó có tiền, ý của
tôi cô hiểu chứ?”


Ngay khi giọng nói rơi xuống,


Cô vợ đánh tráo) Chương 39:…IỀN CỦA ANH


khuôn mặt của Thẩm Kiều lập tức trở
nên tái nhợt, cô cắn chặt môi dưới.


“Anh ghét bỏ tôi vì tôi không ăn
mặc đẹp?”


“Sao nào? Lẽ nào cô nghĩ mình
ăn mặc đẹp chắc?” Dạ Mạc Thâm
nhìn vào chiếc váy ngủ hơi cũ nát
trên cơ thể cô, nói với một giọng điệu
rất tệ.


Thẩm Kiều cảm thấy rất xấu hổ,
môi dưới của cô sắp bị cắn gần như
chảy máu. Cô nắm chặt thẻ ngân
hàng trong tay trong vài phút,
“Không cần? Tôi đã làm việc trong
công ty, miễn là anh trả lương mỗi
tháng. Tôi tự có tiền để mua quần áo,


(Cô vợ đánh tráo} Chương 39:…IỀN CỦA ANH


hoàn toàn không cần đến anh.”


Nói xong, Thẩm Kiều đặt thẻ
ngân hàng trở lại bàn cạnh giường
ngủ.


“Cầm nó di.” Dạ Mạc Thâm nhìn
cô chằm chằm, bất động: “Rốt cuộc,
bây giờ cô cũng không có tiền, phải
không?”


Thẩm Kiều cuối cùng không
chịu được nữa bùng phát: “Đúng
thế! Bây giờ tôi không có tiền, nhưng
vậy thì sao? Quần áo tôi mặc cũng
không phải do ăn cắp, mặc đồ cũ thì
sao chứ? Chỉ vì điều này, mà anh
muốn giễu cợt tôi đúng không?”


(Cô vợ đánh tráo) Chương 39:…ỂN CỦA ANH


“Ồ, dựa vào điểm đó, là đủ rồi.”


“Dạ Mạc Thâm, anh thật quá
đáng!” Đọc full tại truyen.one


Thẩm Kiều nắm chặt tay, đôi
mắt đẹp gần như tóe ra lửa. Ngay khi
cô tức giận, dòng nước suối im lặng
chết chóc bắt đầu chuyển động,
dâng trào cảm xúc, trông cô rất xinh
đẹp. Dạ Mạc Thâm đưa hai tay ra sau


lưng, biểu cảm đắc ý nhìn cô.


“Quá đáng sao? Lẽ nào tôi nói
không đúng sao? Mặc dù cô là mợ
hai của nhà họ Dạ, cũng là trợ lý của
Dạ Mạc Thâm tôi, cô lại ắn mặc như
vậy. Thật mất mặt Dạ Thị.”


“Anh cảm thấy xấu hồ về tôi sao.
(Cô vợ đánh tráo) Chương 39:…IẾN CỦA ANH
Vậy để tôi đến gặp lão gia, từ chối
làm trợ lý của anh.”


Đôi môi của Thẩm Kiều trở nên
tái nhợt, cô vẫn bướng bỉnh nhìn Dạ
Mạc Thâm.


“Hừ.” Dạ Mạc Thâm cười khinh
bỉ: “Tôi thậm chí còn không từ chối
cuộc hôn nhân này. Cô nghĩ rằng tôi
sẽ từ chối điều này sao?”


Nghe thấy vậy, Thẩm Kiều dừng
lại. Đúng vậy, anh ta thậm chí còn
chấp nhận người phụ nữ mà lão gia
đã tìm cho anh, chứ đừng nói đến
việc để cô làm trợ lý của anh, hay là,
anh ta đã biết điều gì đó?


Nghĩ về điều này, Thẩm Kiều


(Cô vợ đánh tráo}) Chương 39:…IỀN CỬA ANH
nhìn chằm chằm vào anh và hỏi: “Lẽ
nào bất cứ điều gì lão gia muốn anh
làm, anh đều làm sao?”


“Sao nào? Muốn thay lão gia tra
hỏi tôi sao?”


Nghe thấy, vẻ mặt của Thẩm
Kiều thay đổi, cô lắc đầu: “Không
có.”


“Cầm lấy thẻ và rời đi.” Khuôn
mặt của Dạ Mạc Thâm trở nên lạnh


lùng, rõ ràng anh không muốn nói





chuyện với cô.


Lại quay về chủ để ban đầu,
Thẩm Kiều tức giận nói: “Tôi không


không cần tiền của anh.”
(Cô vợ đánh tráo} Chương 39:…IỀN CỦA ANH


Nói xong, Thầm Kiều quay lại và
đi về phía giường mình. Dạ Mạc
Thâm nhìn vào bóng lưng quyết
đoán của cô, đột nhiên mím môi, “Sợ
trong đó ít tiền quá sao, vì vậy không
cần nó? Vậy tôi nói cho cô rõ, trong
đó có hơn mười triệu nhân dân tệ, đủ
cô chỉ tiêu.”


Bước chân của Thẩm Kiều đột
nhiên dừng lại. Dạ Mạc Thâm nheo
mắt, nghe thấy mười triệu đã động


tâm rồi sao?


Thẩm Kiều quay đầu lại, nghiến
răng nói: “Chỉ mười triệu thôi mà,
làm sao đủ cho tôi tiêu được? Chỉ số
tiền ít ỏi đó của anh, muốn tôi chú ý
Cô vợ đánh tráo. Chương 39:…IỀN CỦA ANH


đến sao?”


Dạ Mạc Thâm nhướn mày: “Ồ,
vậy sao?”


“Cho nên, sau này đừng nhắc
chiếc thẻ này với tôi nữa, tôi không
cần nó!” Thẩm Kiều nói, lần này cô
thực sự phớt lờ anh, trực tiếp quay
về chiếc giường của mình.


Người đàn ông này thật ghê
tởm.


Cô ấy giữ lấy một góc quần áo
của mình một cách giận dữ, trong
tay truyền đến một cảm giác thô rát.
Thẩm Kiều cúi đầu xuống, cảm nhận
rõ được trong tim có một cảm giác
Cô vợ đánh tráo} Chương 39:…IỀN CỦA ANH
bối rối vô cùng.


Dạ gia là một gia tộc lớn, ở đây
là tầng lớp thượng lưu, những người


cấp dưới trong mắt họ, hoàn toàn chỉ
là trò cười mà thôi.
 
Advertisement

Bình luận facebook

Bạn đã đọc chưa

Users who are viewing this thread

Back
Top Bottom